Pokemononlineth
วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ 0popuppk
วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ 0popuppk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  indexindex  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nnet111
New Trainer
New Trainer

ชื่อเสียง : 3
ความดี : 0

วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ   วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ EmptyFri May 06 2011, 14:48

ปุ่มบังคับ
ใช้ปุ่มWASD เพื่อเดินเหมือนSF หรือใช่ปุ่มลูกศร เพิ่อบังคับทิศทาง
Space Bar คุยกับ NPC
Enter กดเสร็จแล้วก็ พิบข้อความของเราลงไป คุยกับคนอื่นๆ Chat bar นั่นเอง
ส่วน Mouse ใช้แค่ คลิกซ้าย /คลิกขวาแค่ นั้น เอาไว้เลือก คำสั่ง

การตกปลา
อันนี้เค้าบอกว่าถ้า ตกปลา มากๆ ทำให้ skill fishing ดีขึ้น ทำให้ตกได้ดีขึ้นมั้ง..ลองพิม /fish ดูละกัน

คำสั่งอื่นๆ
/battle ชื่อผู้เล่น
ท้าแข่งโปเกมอน ใช้คลิกขวาที่ผู่เล่น เลือก battle ก็ ได้
/accept ชื่อผู้เล่น
เมือเค้า ท้า แข่ง มา เราก็ต้อง ยอมรับ สินะ ...ให้พิมลงในช่อง chat นะ ไม่รูให้กดยอมรับหรือ อื่นๆ ได้ มั้ย
/ref หรือ /refresh
เมื่อตัวละครติด หรือ ดิน ไม่ได้ ลองพิมดู น่าจะช่วยได้ ถ้าไม่ได้....ก็ไม่ได้อ่ะ ดิ
/trade ชื่อผู้เล่น
เป็นคำสั่งแลกเปลี่ยน เค้าบอกว่า ใช้ได้ใน โปเกมอนเซ็นเตอร์ เท่านั้น
/list
แสดงชื่อ โปเกมอน ในที่ๆ ตัวเรา อยู่ ในarea นั้นๆ มีบอกระดับความยากด้วย หายากขนาดไหน นั้น เอง
/list ชื่อโปเกมอน
เหมือนกับ ลิส ข้างบนแต่ระบุ ชื่อกัน ตรงๆ เลย

ปล.ผมยังไม่ได้เข้าไปเล่นเลย ผิดพลาดอะไรก็ค่อยๆแก้ไขกันไป
ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีบังคับ/คำสั่งนิดหน่อย ซุ่มดูอยู่นานล่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1