Pokemononlineth
หาPokedex ได้จากไหนครับ 0popuppk
หาPokedex ได้จากไหนครับ 0popuppk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  indexindex  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

หาPokedex ได้จากไหนครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pipeson
Pokemon Trainer
pipeson

ชื่อเสียง : 167
ความดี : 2

หาPokedex ได้จากไหนครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 11:14

ผมสู้ถึงยิมไฟฟ้าแล้ว ยังมะมีโปเกดิช เลย

ถ้าสู้ยิมไฟฟ้าเส็ดไปไหนต่อ

แล้วจากยิมน้ำ(ยิม2) มันไปข้างบน หรือข้างๆได้อีก ใช่มะ เงือนไข มันไปยังไงหรอ

ขอบคุณครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Wor
Elite 4
Elite 4
Wor

ชื่อเสียง : 190
ความดี : 8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 11:28

pipeson พิมพ์ว่า:
ผมสู้ถึงยิมไฟฟ้าแล้ว ยังมะมีโปเกดิช เลย

ถ้าสู้ยิมไฟฟ้าเส็ดไปไหนต่อ

แล้วจากยิมน้ำ(ยิม2) มันไปข้างบน หรือข้างๆได้อีก ใช่มะ เงือนไข มันไปยังไงหรอ

ขอบคุณครับ

Pokedex รับได้ที่ ดร.ออร์คิดครับ ตรงบ้านเกิด เมือง มาซาระ ทาวน์ น่ะครับ

สู้ยิมไฟฟ้าเสร็จ ไปทางด้านขวามือครับ คุยกับเด็กใส่หมวกแก๊ป แล้วเดินออกไปเรื่อยๆ จนถึงสะพานไม้ยาวๆ แล้วขึ้นไปบนๆ

จนเจอเมืองเล็กๆครับ (ที่มีตึกสุสานสูงๆ) แล้วออกทางด้านซ้าย ไปเรื่อยๆ จะมีเทรนเนอร์คอยท้าสู้อยู่

เดินมาเรื่อยแล้วจะเจอบ้านอยู่ทางด้านบน (เพราะไปทางบ้านซ้ายไม่ได้ เนื่องจากยังไม่ชนะยิม 5)

แล้วมันจะเป็นทางเชื่อมไปยิม 4 ครับ งงตรงไหนถามได้
pipeson
pipeson

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 11:46

ตอนผมออกจากเมืองยิมน้ำมา โดยการคุยกับ ตาแก่หัวล้าน แล้วมันก็วาปตัวออกมาจากรั้ว แต่พอจะกลับเข้าไป ดันกลับมะได้ ต้องมุุ่งหน้าต่อไปยิมไฟฟ้าเลย

ทำไงถึงจะกลับไปเมืองยืมน้ำได้อ่า คือว่า จะกลับไปเอาโปเกดิช อ่า
Tashuya
Pokemon Master
Pokemon Master
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 12:39

กลับได้ครับ

แต่ยิมไฟฟ้าลงล่างมาเลยครับ อย่าไปทางซ้าย

พอพ้นรั้วก็ลงล่างดิ่งเลยครับ
http://pkoworldth.find-forum.net
ball5701_th
New Trainer
New Trainer
ball5701_th

ชื่อเสียง : 98
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 13:03

โปเกดิช สมัคเสดเข้าไปคุยก็ได้เลยไช่มะ
http://playerdex.com/index.php?UID=817631&A=PM&=&Pag
itee
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 14:18

ball5701_th พิมพ์ว่า:
โปเกดิช สมัคเสดเข้าไปคุยก็ได้เลยไช่มะ

ได้เลย ครับ
ball5701_th
New Trainer
New Trainer
ball5701_th

ชื่อเสียง : 98
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyMon Feb 01 2010, 14:51

ขอบไจ
http://playerdex.com/index.php?UID=817631&A=PM&=&Pag
pipeson
pipeson

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyTue Feb 02 2010, 00:05

กลับไปมะได้ จิงๆ

ตอนนี้สู้ยิมไฟฟ้าไม่ผ่าน เพราะไม่มีโปเกม่อนหินเลย

จะกลับก็กลับไม่ได้้

ลุงแก่ที่อยู่เมืองยิมน้ำอ่า เหมือนจะให้กลับเข้าไปได้เมื่อคุยเส็ด แต่มันไม่วาปตัวเข้าไปจิงๆ

โปเกดิช ก็ไม่มี ใครก็ได้ จับโปเกมอน ดิน หิน แล้วมาขายเราตัวละ 500 หน่อยดิ เวล 9-10 ก็เอาแล้ว เด่วปั้มเวลเอง ไม่ผ่านสักที
itee

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาPokedex ได้จากไหนครับ   หาPokedex ได้จากไหนครับ EmptyTue Feb 02 2010, 17:18

0.o"

ผมเล่นมา ยังไม่เคยใช้โปเกม่อนหินเลย

หาPokedex ได้จากไหนครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1