Pokemononlineth
ถามเรื่อง แลค 0popuppk
ถามเรื่อง แลค 0popuppk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  indexindex  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

ถามเรื่อง แลค

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pipeson
Pokemon Trainer
pipeson

ชื่อเสียง : 167
ความดี : 2

ถามเรื่อง แลค Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyWed Jan 27 2010, 19:32

เมื่อกลางวัน คนเล่นประมาณ 200/700

เล่นได้ลื่นสบาย

แต่พอมาเย็น 690/700

เซิฟโครตแลคเลย

แบบว่า กดใช้สกิลไปแต่ละที รอนานมาก

ผมมะรู้เป็นที่เซิฟหรือเน็ตผม แต่เน็ตผม 8MB แล้วนะ

pipeson_th เจอก็ทักมั่งนะ เด็กใหม่จ่ะ

อยากจะถามว่า pokemon online ของเจ้าอื่นมีไหมอ่า นอกจากเจ้านี้แล้ว พอลองไปหาในGoogleดู ก็พอมีอ่า แต่ภาษาแปลมะออกจิงๆ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอมาตรฐานอ่า

หรือไม่ ใครที่พอเป็น เปิดเซิฟไทยไปเลย อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
sum41_th
New Trainer
New Trainer
sum41_th

ชื่อเสียง : 99
ความดี : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyWed Jan 27 2010, 20:20

คือว่า ตอนกลางวัน ทคนที่เล่นในเซิฟจะมีแต่ คนเอเซียคับ

แต่พอประมาน 1 ทุ่ม เปนต้นไป โซนยุโรปจะมาเรื่อยๆอะคับจนเซิฟเต็ม

แล้วทีนี้ เซิฟนี้มันมีปัญหาที่ว่า เวลาเซิฟเต็ม มันจะแลค และค้างทันที

ซึ่งอันนี้ความเร็วเน็ตก้อช่วยไรไม่ได้เลยคับ

เพราะฉะนั้น เวลาสำหรับคนไทยที่เล่น สบายๆ เรื่อยๆ ชิวๆ ก้อคือ ตั้งแต่ 12.00-18.00 คับผม

แต่ว่า บางวันถ้าเซิฟไม่มีปันหาก้อคือตอนกลางคืนเล่นได้สบายอยู่แต่อาจมีค้างหรืออะไรบ้าง

อันนี้ซึ่ง นานๆ จะมาทีคับ

ก้ออย่างที่บอกคับ wolrd online = ทั้งโลก เซิฟ= 700 คน

ดังนั้น ทั้งโลก จึงเล่นได้แค่ 700 คนคับ

ส่วนเซิฟอื่นนั้น พวกผมได้เสาะแสวงหามาหมดแล้วคับ แต่ไม่มีเซิฟไหน ok เท่า pokemon world online อันนี้แน่นอนครับ

เซิฟอื่นมันจะมีปันหาเช่นตัวเข้าเกมไรงี้อะคับ bom bom
pipeson
pipeson

ชื่อเสียง : 167
ความดี : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyWed Jan 27 2010, 20:39

แล้วผมเคยเห็นที่ทำจากตัวRom เกมบอย

แล้วทำออนไลท์อ่า ดีไหมอ่าครับ

แล้วยังมีเซิฟไทยอยู่บ้างไหม แค่อยากจะลองเล่้นดูอ่าครับ

ส่วนpkwo ผมเล่นแน่นอนครับ ติดแล้ว

แต่มันยากตรงที่แปลอังกิดมะค่อยออก ถ้ามีเควสอะไรที่ต้องทำ กลัวเสียผลประโยชน์

ถ้ามีหนังสือสรุปขายแบบของเกมบอยก็ดีเนอะ อิอิ

ปล.ยังหาที่ขายโปเกบอลไม่เจอเลย เจอแต่ลูกละ200 ที่ขายลูกละ100อยู่ไหนหรอ
itee
Pokemon Watcher
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyWed Jan 27 2010, 22:04

ผม เจอแต่ คน pm มาถามว่า br ป่าว

ตรู ก็ เลย งง ไปพัก 555+

สงสัย ไอดี เป็น โรนัลดิลโญ่ cheers cheers
sum41_th
New Trainer
New Trainer
sum41_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyThu Jan 28 2010, 00:10

pipeson พิมพ์ว่า:
แล้วผมเคยเห็นที่ทำจากตัวRom เกมบอย

แล้วทำออนไลท์อ่า ดีไหมอ่าครับ

แล้วยังมีเซิฟไทยอยู่บ้างไหม แค่อยากจะลองเล่้นดูอ่าครับ

ส่วนpkwo ผมเล่นแน่นอนครับ ติดแล้ว

แต่มันยากตรงที่แปลอังกิดมะค่อยออก ถ้ามีเควสอะไรที่ต้องทำ กลัวเสียผลประโยชน์

ถ้ามีหนังสือสรุปขายแบบของเกมบอยก็ดีเนอะ อิอิ

ปล.ยังหาที่ขายโปเกบอลไม่เจอเลย เจอแต่ลูกละ200 ที่ขายลูกละ100อยู่ไหนหรอ

หนังสือสรุปไม่มีหรอกครับ 55

ลูกละ 100 ไม่มีคับ ก้อตามราคาในมาร์ทอะคับ - -
sum41_th
New Trainer
New Trainer
sum41_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyThu Jan 28 2010, 00:16

itee พิมพ์ว่า:
ผม เจอแต่ คน pm มาถามว่า br ป่าว

ตรู ก็ เลย งง ไปพัก 555+

สงสัย ไอดี เป็น โรนัลดิลโญ่ cheers cheers

br บราซิลเลี่ยน สินะครับ

5555 ผมก้อโดน

ผมบอกกลับไปว่า brazillian pong di gu thailand i kway
Tashuya
Pokemon Master
Pokemon Master
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyThu Jan 28 2010, 17:19

คนบลาซิลเยอะจัด มันพูดผมละงง ติดสตันเลย
http://pkoworldth.find-forum.net
Wor
Elite 4
Elite 4
Wor

ชื่อเสียง : 190
ความดี : 8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่อง แลค   ถามเรื่อง แลค EmptyThu Jan 28 2010, 19:08

ผมพิมภาษา เกะ ผิดช่อง ฝรั่งร้อง WHAT !!!

ถามเรื่อง แลค
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ถามเรื่อง ตกเบ็ด
» ถามเรื่อง Edit Poke Moves ใน www.playerdex.com