Pokemononlineth
ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน 0popuppk
ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน 0popuppk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  indexindex  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน

Go down 
lnwkengza300
Tashuya
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Tashuya
Pokemon Master
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyWed Mar 10 2010, 00:21

Exclamation ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน

เป็นกิจกรรมสนุกๆไม่เน้นชนะด้วยการbattle

Idea วิธีการเล่น

1.ณ วันที่ 12 เวลาประมาณ 14.00น. ให้ทุกคนมารวมตัวกันหน้าpc ยิม5 และให้ทุกคนที่จะร่วมกิจกรรม เข้ามาคุยในchat box
2. ผมจะเริ่มตั้งโจทย์ขึ้นมาให้ คอยดูในหมวดGeneral Talkให้ดี ผมจะตั้งกระทู้โจทย์ขึ้นมา
สมมุติแนวโจทย์
2.1 ให้คุณหาโปเกม่อน 3ตัว รวมเลเวลกันให้ได้ 39 จะปั่นเวลก็ได้ หรือจับเอาก็ได้
2.2 โปเกม่อนตัวที่1ผมบังคับให้เป็นTengela 1ตัว ตัวที่2 ผมบังคับให้โปเกม่อนตัวนั้นต้องมีท่าTakle
ตัวที่3 ตามสบายเลย
(โจทย์ข้างต้นเป็นแค่แนวโจทย์)
3.ให้ทุกคนแยะย้ายไปทำเควส
4.ถ้าคุณแน่ใจว่าคุณ ทำถูกแล้ว ครบหมด ให้คุณ รีบกลับมาหาผมที่เดิมหน้าpc
5.ให้คุณถ่ายรูปโกม่อนและฝากไฟล์รูปแล้วเอามาลงบอร์ด และพยายามชี้เมาส์ให้ผมเห็นเลเวลของโปเกทั้ง3ตัวด้วย
(ให้ดีวงกลมสีแดงก็ได้)
6.แล้วเอามาโพสกระทู้ที่ผมให้โจทย์ ใครไวกว่าผมจะเช็ค 3ท่านแรกที่ไวกว่าจะได้รับของรางวัล
แต่ ถ้าตอนผมกำลังเช็คของใครอยู่ แล้วคนนั้นในเกมส์เขาไม่ได้อยู่ใกล้ผม จะตัดสิดทันที

Arrow ของรางวัล
1.Carvanha1ตัว +Golem lv50(ที่1)
2. Lapras stats+Shellder(statsดี ใช้ได้เลย ที่2)
3.Murkrow+Lapras(ที่3 statsLaprasไม่ค่อยดี)

Question คนที่สนใจกรุณามาลงชื่คร่าวๆก่อนครับ

ชื่อในเกม:
ชื่อในchatbox:
อะไรที่ทำให้คุณสนใจกิจกรรมนี้:
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://pkoworldth.find-forum.net
????????
ผู้มาเยือน

ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyWed Mar 10 2010, 00:36

ชื่อในเกม: Tanuprab_Th
ชื่อในChatbox:Tanuprab
อะไรที่คุณสนใจกิจกรรมนี้:เพราะคุณTashuyaเป็นคนจัดการแข่ง*------*
:กิจกรรมชวนน่าลองเล่นคับ
:ลงแข่งได้หลายคน
:เป็นกิจกรรมที่ไม่เคยเล่นมาก่อนคับ
:มีของรางวัลได้ Lapras โปเกมอนสวยงามสเตตัส ดี*-----*
:มีของรางวัลให้3อันดับคับ
New Trainer
New Trainer

ชื่อเสียง : 68
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyWed Mar 10 2010, 07:49

ชื่อในเกมส์:lnwkengza300
ชื่อในchatbox:lnwkengza300
อะไรที่คุณสนใจในกิจกกรรมนี้:อยากจะลองเข้าร่วม Event
:คุณ Tashuya เป็นคนจัด
:ของรางวัลน่าสนใจ
ball_th
Pokemon Watcher
ball_th

ชื่อเสียง : 212
ความดี : 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyWed Mar 10 2010, 08:20

ชื่อในเกม: ball_th
ชื่อในchatbox: ball
อะไรที่ทำให้คุณสนใจกิจกรรมนี้: ท่าจะเล่นง่ายคับ แปลกดี ชอบๆ

งี้ผม ต้องฝึกอัพรูป โพสตอบ ให้เร็วๆแล้วจิ
น่าสนนะเจ๋งดี
SaNooK
Elite 4
Elite 4
SaNooK

ชื่อเสียง : 138
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyThu Mar 11 2010, 10:42

ชื่อในเกม:skdoordbo
ชื่อในchatbox:skdoordbo
อะไรที่ทำให้คุณสนใจกิจกรรมนี้: น่าสนุก
Tashuya
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyThu Mar 11 2010, 11:12

มีมาอีก 1 นึกว่า 3คนนั้นจะได้สบายแล้ว^^
http://pkoworldth.find-forum.net
unjiman
New Trainer
New Trainer
unjiman

ชื่อเสียง : 13
ความดี : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyThu Mar 11 2010, 20:05

ชื่อในเกม:unjiman
ชื่อในchatbox:unjiman
อะไรที่ทำให้คุณสนใจกิจกรรมนี้: เพราะว่าเทอ และเขา ถ่านไฟเก่ายังร้อน รอวัน รื้อฟื้น
Tashuya
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyThu Mar 11 2010, 22:28

/\เหตุผลออกเทะล - -"
Tashuya
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyFri Mar 12 2010, 12:10

เปลี่ยนกฎใหม่เล็กน้อยครับ ไม่จำเป็นต้อง ถ่ายรูปแล้ว

แค่เอาโปเกม่อน มาส่งให้ผมก็พอ แล้วผมจะเช็ค แล้วจะคืนให้

ถ้าใครผิด ตัวเลขก็จะถือว่าแพ้ทันทีงับๆๆๆๆ

ในกรณีที่มี คน5คน ถ้า2คนแรก ผิดตัวเลข คนที่เหลือก็จะชนะไปโดนปริยาย
ball_th
ball_th

ชื่อเสียง : 212
ความดี : 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyFri Mar 12 2010, 12:44

หมายความว่าถ้าเรา รีบ ไปก่อนคนแรกได้
แต่ถ้ามันผิดก็ซวยทันทีอ่ะสิ
BankZa52
BankZa52

ชื่อเสียง : 296
ความดี : -3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน   ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน EmptyFri Mar 12 2010, 12:55

ชื่อในเกม: JourneyToinfinite
อะไรที่คุณสนใจกิจกรรมนี้:เพราะคุณTashuyaเป็นคนจัดการแข่ง*------*
แต่แค่สนใจอะ
ผมกลัวเวลาไม่พอปั้นม่อน
เด่วการแข่งผมจะไม่ชนะ
ขอไม่ลงเล่นกิจกรรมครั้งนี้ฮ่ะ

ป.ล. แต่จะไปขอดูการรวมตัวคนไทยหน่อยล่ะกัส
เหมือนไปดูคู่แข่งการแข่งวันที่ 20 ไปด้วยเลย 55+

ประกาศ ณ วันที่ 12เดือนมีนาคมนี้ผมจะจัดมินิEventขึ้นมาครับ มาดูรายละเอียดข้างใน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [ประกาศ] เปิดรับสมัครสมาชิกแล้วนะคับ ~~~
» ประกาศ ข่าวร้ายที่ทุกคนไม่อยากฟัง คือ PWOจะปิดตัวลงประมาณเที่ยงบ้านเรา
» ประกาศ:ด่วนมิโลติกในมาท40m
» ประกาศ ณ ตอนนี้ระบบสมัครสมาชิกเน่าครับ สมัครแล้วไม่ได้เมล จึงขออภัยด้วย
» ประกาศ: ลายเซนใช้ได้แล้ว + อัพเดทอื่น ๆ(02/08/53)