Pokemononlineth
อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม 0popuppk
อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม 0popuppk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  indexindex  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pipeson
Pokemon Trainer
Pokemon Trainer
pipeson

ชื่อเสียง : 167
ความดี : 2

อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม   อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม EmptySun Jan 31 2010, 15:24

เล่นมา2อาทิตย์ละ (เล่นจิงๆ 5 ช.ม.) พบปัญหา อยากถาม

1.เวลา Login รอกันนานไหม แล้ว Login ยากไหม (ไม่นับตอนเซิฟดาว)

2.เวลาเข้าเกม จะค่อยๆโหลด เทรนเนอร์คนอื่น มาทีละตัว สองตัว บ่อยครั้งที่เข้าไปแล้ว ไม่เจอ ทั้งคน ทั้งNPC หนักสุด ไม่เจอโปเกม่อนตัวเอง - - งิสเลย

3.เวลาเปลี่ยนฉาก บ่อยครั้งที่เข้าไปยื่นตรงจุดที่จะเปลี่ยนฉากแล้ว ไม่ยอมโหลด แล้วก็ค้างหรือไม่ก็พอเดินออกมาก็พบว่า ไม่พบคนและNPC

4.เวลาคุยกับNPCตัวจะยืนค้างเหมือนจะคุย แต่ไม่มีกรอบคำพูดขึ้น แล้วก็ค้าง ไปไหนมะได้เลย

อยากถามผู้เล่นท่านอื่นว่า เป็นเหมือนกับผมบ้างไหม หรือว่า คอมผมมันเน่าไปเอง

ขอบคุณครับ

ปล.คนที่เวลสูงๆแล้ว ท่านน่าจะเล่นมานานแล้ว อยากจะถามไปถึงพวกท่านเหล่านั้นว่า เกมมันเน่าแบบนี้มาตั้งแต่เปิดเซิฟเลยหรอ แล้วพวกท่านทั้งหลายคิดว่า เกมมันจะทำได้ดีก่านี้ไหม

จึงเรียนมาเพื่อให้ "เห็นควรด้วย" (อย่าผวน)
ขึ้นไปข้างบน Go down
ball5701_th
New Trainer
New Trainer
ball5701_th

ชื่อเสียง : 98
ความดี : 1

อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม   อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม EmptySun Jan 31 2010, 15:40

ผมก็เปนคับเเต่ออกเข้าไหม่เอาอะคับ
http://playerdex.com/index.php?UID=817631&A=PM&=&Pag
TsukasaKadoya
New Trainer
New Trainer
TsukasaKadoya

ชื่อเสียง : 87
ความดี : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม   อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม EmptySun Jan 31 2010, 16:14

เป็นเหมือนกันครับ เราเองกะพึ่งมาเล่นได้ไม่กี่วันเอง กะอยากรู้เหมือนกันครับ ว่่าเมื่อก่อน เซิฟเน่าแบบนี้รึปล่าวครับ lol!
itee
Pokemon Watcher
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม   อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม EmptySun Jan 31 2010, 16:46

ทั้ง 4 ข้อ เป็น เรื่อง ปกติงับๆ

แถมอีกอัน

ถ้ากำลัง Battle อยู่ แล้วมี pm ไม่ว่าจะ คุย / ท้าสู้ ส่วนใหญ่ จะ ค้าง ^^
Tashuya
Pokemon Master
Pokemon Master
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม   อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม EmptySun Jan 31 2010, 17:24

เรื่องธรรมดาครับ เดียวสักพักปัญหาก็จะหาไยปเอง
http://pkoworldth.find-forum.net

อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1